• NHẤN THEO DÕI, G+ ĐỂ THẤY LINK DOWNLOAD MIỄN PHÍ
  • Vậy là Windows 10 Technical Preview đã được xuất xưởng tối ngày hôm qua 01/10/2014 trước sự háo hứng, ngón trông của cộng đồng công nghệ trên toàn thế giới. Theo mình được biết thì nhiều bạn vẫn lo lắng, loay hoay không biết cài đặt như nào để có thể trải nghiệm hệ điều hành mới này. Tự nhiên có hứng nên mình viết hướng dẫn cài đặt Windows 10 Technical Preview chi tiết trên máy thật lẫn máy ảo. Thực ra cũng không khó khăn lắm đâu, mình sẽ đi vào chi tiết + hình ảnh cụ thể để các bạn thực hiện theo nhé.

Trước hết thì bạn cần sao lưu mọi dữ liệu ở ổ sẽ cài Windows 10 Technical Preview sang ổ khác. Mình sẽ hướng dẫn các bạn cài trên máy ảo và máy thật để đưa ra lựa chọn sử dụng hay không.
    Đồ nghề gồm những gì:
    Cách cài đặt Windows 10 Technical Preview

Hướng dẫn cài Windows 10 Technical Preview trên máy ảo

Sau khi có đồ nghề và cài đặt máy ảo thì bạn chạy VirtualBox. Click New để tạo mới.
    Vì Windows 10 mới nhất nên VirtualBox chưa nhận dạng được nên bạn chọn Version là Windows 8.1 (32bit hoặc 64bit tùy phiên bản bạn dùng)

Nhấn Continue để tiếp tục.
    Click vào máy ảo vừa tạo và chọn Storge rồi chọn Add CD/DVD Device Controller: IDE

Bước tiếp theo thì bạn chọn Choose Disk, chọn đĩa DVD hoặc tập tin ISO cài đặt bạn đã chuẩn bị.

Sau khi thiết lập xong thì bạn nhấn Start để bắt đầu quá trình cài đặt.

Phần tiếp thì tương tự như cài ở máy thật nên bạn xem ở phần dưới.
    Hướng dẫn cài Windows 10 Technical Preview trên máy thật

OK, bạn đã chuẩn bị USB hoặc đĩa DVD cài đặt chưa. Nếu rồi thì khởi động lại máy tính, kết nối usb hoặc DVD và chọn chế độ Boot vào thiết bị tương ứng nhé.
    Ngay tại màn hình đầu tiên như hình trên thì bạn nhấn Next. Tiếp theo nhấn Install Now.

Bước tiếp là lựa chọn cài đặt. Tại đây bạn chọn Custom

Chọn phân vùng để cài đặt và nhấn Next.

Quá trình cài đặt sẽ bắt đầu, bạn chỉ việc chờ nó hoàn thành rồi tự khởi động lại thôi.

Khởi động lại sẽ tới bước thiết lập cá nhân. Bạn làm theo hướng dẫn là OK thôi. Mất ít phút để nó khởi tạo, và thành quả của bạn đây.

Chỉ đơn giản vậy thôi. Như bạn thấy đó, cách cài đặt Windows 10 Technical Preview trên máy ảo cũng như máy thật dễ như ăn kem đúng không nào ?.
    Chia sẻ trải nghiệm của bạn khi sử dụng với mọi người để có những kinh nghiệm hay nhé.

Download link mediafire: http://mediafire.com/umziwmdzz0z1