• NHẤN THEO DÕI, G+ ĐỂ THẤY LINK DOWNLOAD MIỄN PHÍ
  • Tình hình là mình vừa rinh 1 em Nokia X2 chạy hệ điều hành Android, và vấn đề gặp phải khi mình cài đặt game android hay ứng dụng android thì nó yêu cầu điện thoại đã Root Android. Với người mới bắt đầu chuyển sang dùng thì đây là vấn đề khá mới mẻ và lạ lẫm. Tìm kiếm trên Google để xử lý tình huốn này. Loay hoay một hồi thì mình cũng đã test thành công và không chỉ có 1 mà có tới 4 công cụ mà mình thấy ưng. Nếu bạn đang tìm cách Root thiết bị Android thì xin chúc mừng, bạn đã tìm đúng bài viết rồi đó.

OK, quay trở lại vấn đề chính mà bạn đang thắc mắc, đó là: Làm thế nào để Root Android. Nếu như thời gian những năm trước đây thì công việc này cũng mất khá nhiều các bước để thành công. Nhưng giờ đây với sự hỗ trợ của các công cụ Root Android thì chỉ với 1 Click là bạn đã root hầu hết thiết bị Android trên bất cứ phiên bản hệ điều hành Android nào. Thật tuyệt vời và khá là hấp dẫn với những ai có trình độ sử dụng mới tập tành như mình.

Chắc hẳn bạn đã xem đâu đó cách root Android cần kết nối máy tính và không cần kết nối máy tính rồi phải không. Để mọi người không mất thời gian thì mình sắp xếp theo thứ tự ưu tiên nên sử dụng.
    Sử dụng ứng dụng Framaroot
    • Trước tiên bạn tải phiên bản mới nhất về theo địa chỉ Tại đây
    • Copy file apk đó vào thiết bị Android và tiến hành cài đặt. Có 1 lưu ý là bạn phải cho phép cài đặt ứng dụng không rõ nguồn gốc bằng cách Settings > Security và đánh dấu vào tùy chọn Unknown Sources.

Sau khi cài, chạy chương trình lên và chọn Install SuperSU. Chờ 1 chút thì quá trình root thành công, máy sẽ tự khởi động lại là xong.
    Sử dụng ứng dụng Towelroot
    • Trước tiên, bạn tải tập tin về Tại đây
    • Copy vào thiết bị Android và tiến hành cài đặt.
    • Khởi động chương trình và nhán vào nút make it rain
    • Chờ đợi chút xíu để hoàn tất quá trình Root Android.
    2 công cụ trên thì bạn chỉ cần copy file cài đặt vào điện thoại để root, không cần phải kết nối thiết bị Android với máy tính. Mình khuyến khích các bạn sử dụng theo cách trên
    Sử dụng Kingo Root
    • Đây là một ứng dụng miễn phí cho phép bạn root thiết bị Android. Nó tương thích với hầu hết các thiết bị cũng như phiên bản hệ điều hành Android.
    • Trước tiên, bạn cần tải file cài đặt Tại đây
    • Kết nối thiết bị Android của bạn với máy tính.
    • Tiến hành cài đặt Kingo Root. Mở chương trình để bắt đầu, click vào Root

Sử dụng Mobogenie
    • Tải tập tin cài đặt Tại đây
    • Cài đặt và kết nối thiết ị Android với máy tính.
    • Tại giao diện chương trình, click lựa chọn Toolkit ở cột trái và chọn 1-Click Root.

Kiểm tra thiết bị Android đã được Root hay chưa

Download link mediafire: http://mediafire.com/umziwmdzz0z1

Dùng ứng dụng Root Checker để kiểm tra, tải về Tại đây
    Vậy là bạn đã hoàn thành Root Android rồi đó. Nếu thành công thì hãy chia sẻ cho bạn bè để thực hiện nhé.